Nhật Bản

Nhật Bản là quốc gia giao thoa tinh tế giữa truyền thống và hiện đại, nổi bật với Tokyo sôi động, Kyoto cổ kính và thiên nhiên biểu tượng như núi Phú Sĩ. Điểm đến phù hợp du lịch văn hóa, ẩm thực, công nghệ và trải nghiệm bốn mùa đặc sắc.
Khám Phá Nhật Bản: Kinh Nghiệm Du Lịch Từ A Đến Z
Nhật Bản - xứ sở hoa anh đào - là điểm đến hấp dẫn với sự pha trộn của văn hóa truyền thống và hiện đại. Bài viết này cung cấp cẩm nang chi tiết cho những ai sắp có chuyến du lịch đến Nhật Bản, bao gồm các lưu ý quan trọng và kinh nghiệm xin thị thực, chuẩn bị hành lý và khám phá văn hóa đặc sắc của đất nước mặt trời mọc.
Khám Phá Tour Nhật Bản Golden Route: Hành Trình Hoàn Hảo
Tour Nhật Bản Golden Route là lựa chọn hoàn hảo cho ai muốn khám phá văn hóa đa dạng và cảnh đẹp tuyệt vời của đất nước mặt trời mọc. Hành trình trải qua những địa điểm nổi tiếng như Tokyo, Fuji, Kyoto, và Osaka, đặc biệt hấp dẫn trong các mùa hoa anh đào và lá đỏ. Cùng khám phá chi tiết hành trình cùng Vietravel.
Khám Phá Ẩm Thực Độc Đáo Khi Du Lịch Nhật Bản
Nhật Bản là thiên đường của những người đam mê ẩm thực với vô số món ngon và đặc sản. Từ những miếng Sushi tươi ngon cho đến món Ramen nóng hổi, mê hoặc, hành trình ẩm thực của bạn sẽ không trọn vẹn nếu bỏ qua các thành phố như Tokyo, Kyoto, và Osaka. Hãy cùng khám phá những món ăn đặc sắc khó quên tại đây.
Chi Tiết Chi Phí Du Lịch Nhật Bản: Tokyo, Fuji, Kyoto, Osaka
Hành trình khám phá Nhật Bản với các điểm đến nổi tiếng như Tokyo, Fuji, Kyoto và Osaka là mơ ước của nhiều du khách. Bài viết này sẽ giúp bạn xác định rõ chi phí khi du lịch tự túc và khi tham gia tour 'Golden Route', từ vé máy bay đến khách sạn và các chi phí phát sinh khác.
Khám Phá Lịch Trình Golden Route Nhật Bản Từ Tokyo Đến Osaka
Golden Route là hành trình nổi tiếng tại Nhật Bản, bao gồm các điểm đến hấp dẫn từ Tokyo đến Osaka. Bài viết này sẽ giới thiệu chi tiết lịch trình từ 5 đến 8 ngày, kết hợp với các điểm đến nổi bật như Nara, Hakone và những mùa đẹp nhất để tham quan như hoa anh đào và lá đỏ.
Khám Phá Vẻ Đẹp Và Sự Kỳ Diệu Của Thành Phố Osaka
Osaka là trung tâm văn hóa và kinh tế nổi bật của Nhật Bản với vẻ đẹp hiện đại hòa quyện cùng truyền thống phong phú. Từ những lâu đài cổ kính cho đến khu mua sắm sầm uất, Osaka có nhiều điều để khám phá. Bài viết này sẽ giúp bạn tìm hiểu những điểm tham quan hấp dẫn và ẩm thực độc đáo của thành phố này.
Khám Phá Vẻ Đẹp Tiềm Ẩn của Kyoto: Cố Đô Nhật Bản
Kyoto, cố đô của Nhật Bản, quyến rũ du khách với vẻ đẹp truyền thống và phong cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp. Từ các ngôi chùa nổi tiếng đến rừng tre xanh rì và văn hóa trà đạo tinh tế, Kyoto là điểm đến lý tưởng cho những ai yêu thích khám phá văn hóa Nhật. Cùng chúng tôi khám phá những điểm nổi bật của Kyoto nhé!
Khám Phá Núi Phú Sĩ Nhật Bản: Cẩm Nang Du Lịch Hoàn Hảo
Núi Phú Sĩ, biểu tượng thiên nhiên của Nhật Bản, không chỉ là nơi thu hút hàng triệu du khách nhờ vẻ đẹp ngoạn mục mà còn là trung tâm văn hóa và lịch sử. Bài viết này cung cấp cái nhìn toàn diện, từ thời điểm ngắm nhìn hoàn hảo, những địa điểm chụp ảnh đến trải nghiệm đáng nhớ khi tham quan vùng núi hùng vĩ này.
Khám Phá Tokyo: Điểm Đến Lý Tưởng Cho Du Khách
Tokyo, thủ đô của Nhật Bản, là một điểm đến du lịch nổi bật với sự kết hợp hoàn hảo giữa truyền thống và hiện đại. Với những tòa nhà cao chọc trời, các ngôi đền cổ kính và nền ẩm thực phong phú, Tokyo chắc chắn sẽ mang đến cho du khách những trải nghiệm độc đáo và khó quên.
Hướng dẫn toàn diện du lịch Tokyo, Fuji, Kyoto, Osaka cho người mới
Du lịch Nhật Bản lần đầu có thể là một trải nghiệm đầy thách thức, nhưng cũng rất thú vị. Từ việc chuẩn bị hồ sơ xin visa, đặt vé máy bay, cho đến việc lập kế hoạch đi theo Golden Route nổi tiếng Tokyo, Fuji, Kyoto và Osaka, bài viết này sẽ giúp bạn có một chuyến đi suôn sẻ và đáng nhớ.

Thông tin Nhật Bản 

Tên tỉnh / thành phố Nhật Bản (Japan / Nihon)
Vị trí địa lý Đông Á; quần đảo trên Thái Bình Dương, phía Đông bán đảo Triều Tiên; giáp biển Nhật Bản
Dân số ~124.000.000 người
Tên trước sáp nhập Không áp dụng (quốc gia hình thành liên tục qua các thời kỳ lịch sử)
Tọa độ Google Maps (Lat, Long) 36.204800, 138.252900 (tọa độ trung tâm quốc gia)
Lịch sử hình thành Quốc gia có lịch sử lâu đời; thời Minh Trị (1868) mở cửa và hiện đại hóa mạnh mẽ
Điểm du lịch nổi tiếng Tokyo; Kyoto; Osaka; Núi Phú Sĩ; Hiroshima; Nara
Món ăn ẩm thực nổi tiếng Sushi; Ramen; Tempura; Sashimi; Udon; Takoyaki
Sân bay Narita; Haneda; Kansai; Chubu Centrair
Mã sân bay IATA NRT; HND; KIX; NGO
Bến xe Hệ thống xe buýt liên tỉnh & cao tốc; tàu cao tốc Shinkansen kết nối toàn quốc
Đề xuất tham quan 7–10N: Tokyo → Hakone/Fuji → Kyoto → Osaka → Hiroshima

Du lịch Nhật Bản

Nhật Bản là quốc gia nằm ở khu vực Đông Á, gồm chuỗi đảo trải dài trên Thái Bình Dương, phía Đông bán đảo Triều Tiên. Tọa độ trung tâm của Nhật Bản theo Google Maps là 36.204800, 138.252900.

Với dân số khoảng 124 triệu người, Nhật Bản là một trong những nền kinh tế lớn và quốc gia phát triển hàng đầu thế giới. Lịch sử Nhật Bản trải qua nhiều giai đoạn quan trọng, trong đó thời Minh Trị (từ năm 1868) đánh dấu bước ngoặt mở cửa, hiện đại hóa và hội nhập quốc tế.

Du lịch Nhật Bản hấp dẫn bởi sự kết hợp hài hòa giữa truyền thống và hiện đại. Tokyo là trung tâm công nghệ – mua sắm – giải trí sôi động, trong khi Kyoto và Nara lưu giữ các đền chùa, khu phố cổ và giá trị văn hóa truyền thống. Osaka nổi tiếng với ẩm thực đường phố và không khí sôi nổi.

Thiên nhiên Nhật Bản mang vẻ đẹp đặc trưng theo bốn mùa với hoa anh đào mùa xuân, núi Phú Sĩ biểu tượng, rừng lá đỏ mùa thu và tuyết trắng mùa đông. Hiroshima là điểm đến lịch sử mang ý nghĩa hòa bình, còn Hakone và các suối nước nóng onsen đem lại trải nghiệm thư giãn.

Ẩm thực Nhật Bản nổi tiếng toàn cầu với sushi, ramen, tempura, sashimi, udon và takoyaki. Hệ thống giao thông hiện đại với các sân bay quốc tế lớn như Narita (NRT), Haneda (HND), Kansai (KIX), cùng mạng lưới tàu cao tốc Shinkansen giúp việc di chuyển thuận tiện. Hành trình 7–10 ngày phù hợp để khám phá các thành phố lớn, di sản văn hóa và thiên nhiên đặc trưng của Nhật Bản.